ataşehir escort ümraniye escort porno brazzers antalya escort kadıköy escort ümraniye escort ataşehir escort

 
  Thứ tư, Ngày 18/09/2019
 Khóa bồi dưỡng nghiệm vụ Quản lý dự án và nghiệp vụ định giá xây dựng |  LỚP HỌC CẤP CHỨNG CHỈ ĐỊNH GIÁ XÂY DỰNG |  LỚP HỌC NGHIỆP VỤ ĐẤU THẦU QUA MẠNG |  Đăng Ký Gia hạn chứng thư số đấu thầu qua mạng |  Quên mã phê duyệt đăng ký nhà thầu phải làm sao? |  THỦ TỤC ĐĂNG KÝ ĐẤU THẦU QUA MẠNG |  HƯỚNG DẪN THANH TOÁN CHI PHÍ ĐĂNG TẢI THÔNG TIN VỀ ĐẤU THẦU |  ĐĂNG KÝ BÊN MỜI THẦU |  Đăng ký tham gia Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia đối với nhà thầu, nhà đầu tư |  Thủ tục cấp lại chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu |  Thủ tục cấp Chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu |  Đối tượng bắt buộc có chứng chỉ hành nghề đấu thầu |  Nhận mã phê duyệt và số tham chiếu chứng thư số |  GIA HẠN CHỨNG THƯ SỐ |  ĐĂNG KÝ NHANH CHỨNG THƯ SỐ NHÀ THẦU-GIÁ RẺ |
Khóa bồi dưỡng nghiệm vụ Quản lý dự án và nghiệp vụ định giá xây dựng
Căn cứ Hướng dẫn của Bộ Xây dựng. Công ty cổ phần Đào tạo và tư vấn đầu tư Hà Nội thông báo mở các khoá Bồi dưỡng nghiệp vụ Chỉ huy trưởng công trường xây dựng, Giám sát thi công xây dựng công trình, cho các cơ quan, doanh nghiệp tại Hà Nội và thành phố Hồ Chí Minh cụ thể như sau:
LỚP HỌC CẤP CHỨNG CHỈ ĐỊNH GIÁ XÂY DỰNG
LỚP HỌC CẤP CHỨNG CHỈ ĐỊNH GIÁ XÂY DỰNG ...
LỚP HỌC NGHIỆP VỤ ĐẤU THẦU QUA MẠNG
LỚP HỌC NGHIỆP VỤ ĐẤU THẦU QUA MẠNG ...
Quên mã phê duyệt đăng ký nhà thầu phải làm sao?
Quên mã phê duyệt đăng ký nhà thầu phải làm sao? ...
THỦ TỤC ĐĂNG KÝ ĐẤU THẦU QUA MẠNG
THỦ TỤC ĐĂNG KÝ ĐẤU THẦU QUA MẠNG ...
Chứng chỉ hành nghề
Đăng Ký Gia hạn chứng thư số đấu thầu qua mạng
THỦ TỤC ĐĂNG KÝ ĐẤU THẦU QUA MẠNG
HƯỚNG DẪN THANH TOÁN CHI PHÍ ĐĂNG TẢI THÔNG TIN VỀ ĐẤU THẦU
ĐĂNG KÝ BÊN MỜI THẦU
Đăng ký tham gia Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia đối với n
Thủ tục cấp lại chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu
Thủ tục cấp Chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu
Đối tượng bắt buộc có chứng chỉ hành nghề đấu thầu
Lịch khai giảng 3 miền
Danh mục
Đào tạo theo chương trình của doanh nghiệp
KHÓA HỌC TẠI ĐÀ NẴNG
KHÓA HỌC TẠI HCM
DỊCH VỤ TƯ VẤN ĐẤU THẦU
ĐÀO TẠO SƠ CẤP NGHỀ
DỊCH VỤ THÀNH LẬP CÔNG TY
ĐĂNG KÝ NHÀ THẦU
CHỨNG THƯ SỐ NHÀ THẦU
CHỨNG CHỈ HÀNH NGHỀ GIÁM SÁT
TÌNH HUỐNG TRONG ĐẤU THẦU
LỚP HỌC
LỊCH KHAI GIẢNG MỚI
CHỨNG CHỈ TIN HỌC, NGOẠI NGỮ A2, B1, B2
Tài liệu giáo trình, bài giảng
HD cấp chứng chỉ hành nghề
Lịch khai giảng Miền Bắc, Miền Trung, Miền Nam
KHÓA HỌC QLDA CNTT
KHÓA HỌC ĐẤU THẦU
XÉT TUYỂN CĐ, ĐẠI HỌC
CÁC KHÓA HỌC KHÁC
KHÓA HỌC TẠI HÀ NỘI
Dịch vụ tư vấn xin cấp chứng chỉ hành nghề
KHÓA XÂY DỰNG
Chứng Chỉ Hành Nghề Tổ Chức
Đăng ký học
Tư vấn trực tuyến
MIền Bắc
Miền Trung
Miền Nam
Hotline:
0976464688
 
Quảng cáo
Thống kê truy cập
Online: 7
Hôm nay: 117
Trong tuần: 117
Trong tháng: 117
Tổng: 4700339

Lịch khai giảng
Áp dụng Luật Đấu thầu để lựa chọn nhà thầu? Áp dụng Luật Đấu thầu để lựa chọn nhà thầu?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Khoản 4, Điều 1 Luật Đấu thầu quy định lựa chọn nhà thầu trong lĩnh vực dầu khí, trừ việc lựa chọn nhà thầu cung cấp dịch vụ dầu khí liên quan trực tiếp đến hoạt động tìm kiếm thăm dò, phát triển mỏ và khai thác dầu khí theo quy định của pháp luật về dầu khí thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật Đấu thầu.

Chi tiết »

Đấu thầu qua mạng được thực hiện như thế nào? Đấu thầu qua mạng được thực hiện như thế nào?
Theo Quyết định 1735/QĐ-TTg, Ban chỉ đạo có nhiệm vụ nghiên cứu, đề xuất với Thủ tướng Chính phủ phương hướng, giải pháp để giải quyết những vấn đề quan trọng, liên ngành trong lĩnh vực đấu thầu qua mạng.

Chi tiết »

HƯỚNG DẪN XIN GIẤY PHÉP CHO NHÀ THẦU NƯỚC NGOÀI HƯỚNG DẪN XIN GIẤY PHÉP CHO NHÀ THẦU NƯỚC NGOÀI
Hướng dẫn xin giấy phép cho nhà thầu nhà nước ngoài: theo quy định của Pháp luật Việt Nam đối với hoạt động của nhà thầu nước ngoài tại Việt Nam trong các lĩnh vực: Tư vấn đầu tư và xây dựng, cung cấp vật tư - thiết bị công nghệ kèm theo dịch vụ kỹ thuật liên quan đến công trình xây dựng, thi công xây dựng công trình thì nhà thầu nước ngoài phải xin cấp Giấy phép thầu.

Chi tiết »

TƯ VẤN KÊ KHAI HỒ SƠ, HỖ TRỢ ÔN TẬP CẤP CHỨNG CHỈ HÀNG NGHỀ HẠNG 1 -2 -3 TƯ VẤN KÊ KHAI HỒ SƠ, HỖ TRỢ ÔN TẬP CẤP CHỨNG CHỈ HÀNG NGHỀ HẠNG 1 -2 -3
– Căn cứ nghị định 59/2015/NĐ/CP của Chính Phủ ngày 18 tháng 6 năm 2015 về Quản lý dự án đầu tư xây dựng tại Chương IV quy định về chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng của cá nhân, tổ chức và điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng hạng I – Căn cứ vào thông tư 17/2016/TT/BXD của Bộ Xây Dựng ngày 30 tháng 6 năm 2016 hướng dẫn về năng lực tổ chức tham gia hoạt động xây dựng

Chi tiết »

Đăng Ký Tên Nhà Thầu Đăng Ký Tên Nhà Thầu
– Khoản 1 Điều 5 Luật Đấu thầu số 43/2013/QH13 quy định một trong những điều kiện mà nhà thầu, nhà đầu tư phải đáp ứng để có “tư cách hợp lệ” là “đã đăng ký trên Hệ Thống Mạng Đấu Thầu Quốc Gia” – Lộ trình đăng ký thông tin nhà thầu trên Hệ Thống Mạng Đấu Thầu Quốc Gia được hướng dẫn tại Thông tư liên tịch số 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC ngày 8/9/2015 quy định chi tiết việc cung cấp, đăng tải thông tin về đấu thầu và lựa chọn nhà thầu qua mạng (TT07):

Chi tiết »

Nguyên tắc xác định chuyên môn phù hợp và thời gian kinh nghiệm nghề nghiệp xét cấp Chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng Nguyên tắc xác định chuyên môn phù hợp và thời gian kinh nghiệm nghề nghiệp xét cấp Chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng
Thời gian kinh nghiệm của cá nhân đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề là tổng thời gian cá nhân chính thức tham gia hoạt động xây dựng thuộc lĩnh vực phù hợp với nội dung đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề.

Chi tiết »

Đơn đăng ký nhà thầu Đơn đăng ký nhà thầu

Chi tiết »

Được bổ sung tài liệu sau khi mở hồ sơ đề xuất kỹ thuật? Được bổ sung tài liệu sau khi mở hồ sơ đề xuất kỹ thuật?
Khoản 2, Điều 16 Luật Đấu thầu quy định trường hợp sau khi đóng thầu, nếu nhà thầu phát hiện hồ sơ dự thầu thiếu các tài liệu chứng minh tư cách hợp lệ, năng lực và kinh nghiệm thì nhà thầu được phép gửi tài liệu đến bên mời thầu để làm rõ về tư cách hợp lệ, năng lực và kinh nghiệm của mình.

Chi tiết »

Hướng dẫn thủ tục chỉ định thầu Hướng dẫn thủ tục chỉ định thầu
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Khoản 2, Điều 22 Luật Đấu thầu quy định việc thực hiện chỉ định thầu đối với gói thầu quy định tại các Điểm b, c, d, đ và e Khoản 1 Điều này phải đáp ứng đủ các điều kiện sau đây: - Có quyết định đầu tư được phê duyệt, trừ gói thầu tư vấn chuẩn bị dự án; - Có kế hoạch lựa chọn nhà thầu được phê duyệt; - Đã được bố trí vốn theo yêu cầu tiến độ thực hiện gói thầu;

Chi tiết »

Hướng dẫn về thẩm quyền ký kết hợp đồng xây dựng Hướng dẫn về thẩm quyền ký kết hợp đồng xây dựng
Theo Bộ Xây dựng, Dự án đầu tư mới tại Khu công nghiệp chuyên sâu Phú Mỹ 3 sử dụng 100% vốn nước ngoài. Vì vậy, Dự án này không thuộc phạm vi điều chỉnh của Nghị định số 37/2015/NĐ-CP ngày 22/4/2015 của Chính phủ quy định chi tiết về hợp đồng xây dựng.

Chi tiết »

Thay đổi nhân sự phải điều chỉnh chứng chỉ năng lực xây dựng? Thay đổi nhân sự phải điều chỉnh chứng chỉ năng lực xây dựng?
Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau: Theo quy định tại Khoản 20, Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng thì tổ chức phải có điều kiện năng lực theo quy định khi tham gia hoạt động xây dựng. Do đó, tổ chức đã được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng phải thực hiện việc duy trì, bảo đảm điều kiện năng lực theo quy định nêu trên.

Chi tiết »

Lắp đặt nội thất công trình không cần chứng chỉ xây dựng Lắp đặt nội thất công trình không cần chứng chỉ xây dựng
Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau: Căn cứ quy định tại Khoản 38, Khoản 39 Điều 3 Luật Xây dựng năm 2014 và Khoản 20, Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về việc sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng, trường hợp tổ chức chỉ thực hiện việc lắp đặt sàn gỗ, cửa gỗ thuộc phần nội thất của công trình thì không thuộc đối tượng phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng.

Chi tiết »

Phải làm rõ hồ sơ dự thầu khi có yêu cầu của bên mời thầu? Phải làm rõ hồ sơ dự thầu khi có yêu cầu của bên mời thầu?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Khoản 1, Điều 15 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định việc đánh giá hồ sơ dự thầu phải căn cứ vào tiêu chuẩn đánh giá hồ sơ dự thầu và các yêu cầu khác trong hồ sơ mời thầu, căn cứ vào hồ sơ dự thầu đã nộp, các tài liệu giải thích, làm rõ hồ sơ dự thầu của nhà thầu để bảo đảm lựa chọn được nhà thầu có đủ năng lực và kinh nghiệm, có giải pháp khả thi để thực hiện gói thầu.

Chi tiết »

Người thẩm định hồ sơ thầu có cần chứng chỉ hành nghề? Người thẩm định hồ sơ thầu có cần chứng chỉ hành nghề?
- Khoản 7, Điều 104 Nghị định 63/2014/NĐ-CP quy định chi tiết về thi hành một số điều của Luật Đấu thầu trong lựa chọn nhà thầu có quy định: “Chủ đầu tư giao cho tổ chức, cá nhân thuộc cơ quan mình thực hiện thẩm định hồ sơ mời quan tâm, hồ sơ mời sơ tuyển, hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu, kết quả đánh giá hồ sơ quan tâm, kết quả đánh giá hồ sơ dự sơ tuyển, kết quả lựa chọn nhà thầu,…”.

Chi tiết »

Quy định về trích đo đền bù giải phóng mặt bằng Quy định về trích đo đền bù giải phóng mặt bằng
Bộ Tài nguyên và Môi trường trả lời vấn đề này như sau: Để phục vụ việc lập phương án bồi thường, hỗ trợ và tái định cư, hội đồng bồi thường, hỗ trợ và tái định cư (khi được UBND cấp tỉnh giao nhiệm vụ) phải lập thiết kế kỹ thuật - dự toán đo đạc, lập bản đồ địa chính hoặc lập phương án thi công đối với trường hợp trích đo địa chính khu đất bị thu hồi, ảnh hưởng để xác định phạm vi, diện tích đo đạc cụ thể, trình cấp có thẩm quyền phê duyệt.

Chi tiết »

Có được điều chỉnh mức thuế sau khi trúng thầu? Có được điều chỉnh mức thuế sau khi trúng thầu?
Căn cứ Nghị định số 177/2013/NĐ-CP ngày 14/11/2013 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Giá. Căn cứ Khoản 2, Điều 25 Thông tư số 156/2013/TT-BTC ngày 6/11/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế; Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Quản lý thuế và Nghị định số 83/2013/NĐ-CP ngày 22/7/2013 của Chính phủ, quy định việc ấn định thuế đối với trường hợp người nộp thuế nộp thuế theo phương pháp kê khai vi phạm pháp luật thuế:

Chi tiết »

Điều kiện thực hiện giám sát lắp đặt thiết bị phòng, chữa cháy Điều kiện thực hiện giám sát lắp đặt thiết bị phòng, chữa cháy
Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau: Tổ chức chỉ thực hiện dịch vụ tư vấn giám sát thi công, lắp đặt thiết bị thuộc hệ thống phòng cháy và chữa cháy thì phải đáp ứng các điều kiện về kinh doanh dịch vụ phòng cháy và chữa cháy theo quy định của pháp luật về phòng cháy và chữa cháy. Trường hợp tổ chức thực hiện công việc giám sát lắp đặt thiết bị vào công trình thì phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng theo quy định của pháp luật về xây dựng.

Chi tiết »

39 Page  1234567...  
, ,CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI, trang 3
Video
Tin tức - sự kiện
Khóa bồi dưỡng nghiệm vụ Quản lý dự án và nghiệp vụ định giá xây dựng Khóa bồi dưỡng nghiệm vụ Quản lý dự án và nghiệp vụ định giá xây dựng
LỚP HỌC CẤP CHỨNG CHỈ ĐỊNH GIÁ XÂY DỰNG LỚP HỌC CẤP CHỨNG CHỈ ĐỊNH GIÁ XÂY DỰNG
LỚP HỌC NGHIỆP VỤ ĐẤU THẦU QUA MẠNG LỚP HỌC NGHIỆP VỤ ĐẤU THẦU QUA MẠNG
Đăng Ký Gia hạn chứng thư số đấu thầu qua mạng Đăng Ký Gia hạn chứng thư số đấu thầu qua mạng
Quên mã phê duyệt đăng ký nhà thầu phải làm sao? Quên mã phê duyệt đăng ký nhà thầu phải làm sao?
Quảng cáo

  CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI

Trụ sở: Số 108 ngõ 72 Nguyễn Trãi, Thượng Đình, Thanh Xuân,  Hà Nội
VPGD: P1606, Tầng 16, tòa nhà FS FIVE SEASON, Số 47 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội

                Tel: 0976.464.688
 Email: phongdaotao88@gmail.com   ****   Website: http://hanoidaotao.edu.vn