Thư ba, Ngày 19/02/2019
 Biên bản mở hồ sơ đề xuất, báo giá theo quy trình chào hàng cạnh tranh qua mạng |  Nguyên tắc thu chi đăng tải thông tin về đấu thầu và trong lựa chọn nhà thầu qua mạng |  Xử lý lỗi liên quan đến file đính kèm trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia |  Xử lý hồ sơ đăng ký tham gia Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia đối với bên mời thầu được quy định như thế nào? |  Thay đổi, bổ sung thông tin đã đăng ký thông tin thầu trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia đối với nhà thầu, nhà đầu tư |  Những Lưu ý khi đăng ký người phụ thuộc để giảm trừ gia cảnh |  Hướng dẫn các bước nhận dịch vụ đăng ký thông tin nhà thầu lên mạng đấu thầu Quốc Gia |  Áp dụng chỉ định thầu phải đảm bảo hiệu quả hơn đấu thầu |  Doanh nghiệp nào phải áp dụng Luật Đấu thầu? |  Lựa chọn đơn vị đào tạo có phải theo Luật Đấu thầu? |  Trường hợp nào không bắt buộc áp dụng Luật Đấu thầu? |  Cách xác định dự án thuộc phạm vi của Luật Đấu thầu |  Việc uỷ quyền thực hiện một số công việc trong đấu thầu |  Không phải DN Nhà nước có bắt buộc áp dụng Luật Đấu thầu? |  Xây trụ sở có phải theo Luật Đấu thầu? |
Biên bản mở hồ sơ đề xuất, báo giá theo quy trình chào hàng cạnh tranh qua mạng
Sau khi hoàn thành mở hồ sơ đề xuất, báo giá, Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia đăng tải biên bản mở hồ sơ đề xuất, báo giá, bao gồm các nội dung chủ yếu sau:
Nguyên tắc thu chi đăng tải thông tin về đấu thầu và trong lựa chọn nhà thầu qua mạng
Nguyên tắc thu chi đăng tải thông tin về đấu thầu và trong lựa chọn nhà thầ ...
Xử lý lỗi liên quan đến file đính kèm trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia
Xử lý lỗi liên quan đến file đính kèm trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc g ...
Xử lý hồ sơ đăng ký tham gia Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia đối với bên mời thầu được quy định như thế nào?
Xử lý hồ sơ đăng ký tham gia Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia đối với b ...
Thay đổi, bổ sung thông tin đã đăng ký thông tin thầu trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia đối với nhà thầu, nhà đầu tư
Thay đổi, bổ sung thông tin đã đăng ký thông tin thầu trên Hệ thống mạng đ ...
Chứng chỉ hành nghề
Biên bản mở hồ sơ đề xuất, báo giá theo quy trình chào hàng c
Nguyên tắc thu chi đăng tải thông tin về đấu thầu và trong lự
Xử lý lỗi liên quan đến file đính kèm trên Hệ thống mạng đ
Xử lý hồ sơ đăng ký tham gia Hệ thống mạng đấu thầu quốc
Thay đổi, bổ sung thông tin đã đăng ký thông tin thầu trên Hệ
Những Lưu ý khi đăng ký người phụ thuộc để giảm trừ gia c
Hướng dẫn các bước nhận dịch vụ đăng ký thông tin nhà thầ
Áp dụng chỉ định thầu phải đảm bảo hiệu quả hơn đấu th
Lịch khai giảng 3 miền
Danh mục
Đào tạo theo chương trình của doanh nghiệp
CHỨNG CHỈ TIN HỌC, NGOẠI NGỮ A2, B1, B2
LỊCH KHAI GIẢNG MỚI
KHÓA HỌC TẠI ĐÀ NẴNG
KHÓA HỌC TẠI HCM
DỊCH VỤ TƯ VẤN ĐẤU THẦU
ĐÀO TẠO SƠ CẤP NGHỀ
DỊCH VỤ THÀNH LẬP CÔNG TY
ĐĂNG KÝ NHÀ THẦU
CHỨNG THƯ SỐ NHÀ THẦU
CHỨNG CHỈ HÀNH NGHỀ GIÁM SÁT
KHÓA XÂY DỰNG
Dịch vụ tư vấn xin cấp chứng chỉ hành nghề
Văn bản pháp quy
Tài liệu giáo trình, bài giảng
HD cấp chứng chỉ hành nghề
Tuyển dụng
Lịch khai giảng Miền Bắc, Miền Trung, Miền Nam
KHÓA HỌC QLDA CNTT
KHÓA HỌC ĐẤU THẦU
XÉT TUYỂN CĐ, ĐẠI HỌC
CÁC KHÓA HỌC KHÁC
KHÓA HỌC TẠI HÀ NỘI
TÌNH HUỐNG TRONG ĐẤU THẦU
Đăng ký học
Tư vấn trực tuyến
MIền Bắc
Miền Trung
Miền Nam
Hotline:
 
Quảng cáo
Thống kê truy cập
Online: 6
Tổng: 3376382

Lịch khai giảng
Điều kiện áp dụng hình thức mua sắm trực tiếp Điều kiện áp dụng hình thức mua sắm trực tiếp
Điểm c, Khoản 1, Điều 1 Luật Đấu thầu quy định, dự án đầu tư phát triển không thuộc quy định tại Điểm a và Điểm b, Khoản 1, Điều 1 Luật Đấu thầu có sử dụng vốn Nhà nước, vốn của doanh nghiệp Nhà nước từ 30% trở lên hoặc dưới 30% nhưng trên 500 tỷ đồng trong tổng mức đầu tư của dự án.

Chi tiết »

Dùng kết quả của gói chào hàng cạnh tranh để mua sắm trực tiếp? Dùng kết quả của gói chào hàng cạnh tranh để mua sắm trực tiếp?
Luật Đấu thầu quy định mua sắm trực tiếp được áp dụng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa tương tự thuộc cùng một dự án, dự toán mua sắm hoặc thuộc dự án, dự toán mua sắm khác.

Chi tiết »

Trường hợp nào áp dụng chỉ định thầu rút gọn? Trường hợp nào áp dụng chỉ định thầu rút gọn?
"Gói thầu dịch vụ tư vấn, dịch vụ phí tư vấn có giá gói thầu dưới 200 triệu đồng; gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp có giá gói thầu dưới 500 triệu đồng thuộc dự án đầu tư phát triển.

Chi tiết »

Quy định về việc ủy quyền trong đấu thầu Quy định về việc ủy quyền trong đấu thầu
Theo quy định của pháp luật về đấu thầu, trong quá trình tham dự thầu, người đại diện theo pháp luật của nhà thầu có thể ủy quyền cho cấp dưới, cấp phó, giám đốc chi nhánh, người đứng đầu văn phòng đại diện thực hiện một hoặc một số công việc liên quan đến việc tham dự thầu của nhà thầu.

Chi tiết »

Quy định về cung cấp và đăng tải thông tin đấu thầu Quy định về cung cấp và đăng tải thông tin đấu thầu
Theo điểm a, khoản 2, Điều 8 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP quy định, đối với thông báo mời chào hàng, thời hạn Báo Đấu thầu nhận được thông tin tối thiểu là 5 ngày làm việc trước ngày dự kiến phát hành hồ sơ yêu cầu. Các thông tin này được đăng tải 1 kỳ trên Báo Đấu thầu. Theo đó, nếu cần phát hành hồ sơ yêu cầu vào ngày nào thì phải đảm bảo Báo Đấu thầu nhận được thông tin tối thiểu là 5 ngày làm việc trước ngày phát hành.

Chi tiết »

Thời gian thực hiện các thủ tục đấu thầu có tính cả ngày nghỉ? Thời gian thực hiện các thủ tục đấu thầu có tính cả ngày nghỉ?
Trường hợp đấu thầu rộng rãi, hạn chế đối với gói thầu dịch vụ phi tư vấn, mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp theo phương thức một giai đoạn một túi hồ sơ, một giai đoạn hai túi hồ sơ và trường hợp đấu thầu rộng rãi, hạn chế đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp theo phương thức hai giai đoạn một túi hồ sơ, hai giai đoạn hai túi hồ sơ trong quy trình đánh giá hồ sơ dự thầu phải lựa chọn được danh sách xếp hạng nhà thầu (Điều 11, 18, 21, 30, 32, 47 và 52 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ).

Chi tiết »

Trường hợp nào phải điều chỉnh kế hoạch lựa chọn nhà thầu? Trường hợp nào phải điều chỉnh kế hoạch lựa chọn nhà thầu?
Theo quy định, gói thầu xây lắp < 20 tỷ đồng thuộc hạn mức gói thầu quy mô nhỏ áp dụng loại hợp đồng trọn gói. Ông Đạt hỏi, trong trường hợp này có phải điều chỉnh kế hoạch lựa chọn nhà thầu hay không?

Chi tiết »

Hiệu lực hồ sơ đề xuất chỉ định thầu không quá 180 ngày Hiệu lực hồ sơ đề xuất chỉ định thầu không quá 180 ngày
Trong khi đó, tại Điều 12 Luật Đấu thầu 43/2015/QH13 thì quy định thời gian có hiệu lực của hồ sơ đề xuất là không quá 180 ngày, nhưng không nêu rõ có bao gồm hồ sơ chỉ định thầu hay không.

Chi tiết »

Trường hợp nào áp dụng chỉ định thầu rút gọn? Trường hợp nào áp dụng chỉ định thầu rút gọn?
Theo quy định tại Điều 56 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP quy trình chỉ định thầu rút gọn được áp dụng đối với gói thầu quy định tại điểm a, khoản 1, Điều 22 Luật Đấu thầu số 43/2013/QH13, trừ gói thầu cần thực hiện để bảo đảm bí mật quốc gia và gói thầu trong hạn mức chỉ định thầu theo quy định tại Điều 54, Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ.

Chi tiết »

Lựa chọn nhà thầu đối với gói thầu dịch vụ phi tư vấn Lựa chọn nhà thầu đối với gói thầu dịch vụ phi tư vấn
Gói thầu thứ nhất đã đáp ứng được các điều kiện a, b, c, d của khoản 2, Điều 22 Luật Đấu thầu. Ông Dũng hỏi, trường hợp này thì đơn vị của ông áp dụng hình thức chỉ định thầu thông thường hay rút gọn?

Chi tiết »

Gói thầu trên 1 tỷ đồng không thuộc hạn mức chỉ định thầu Gói thầu trên 1 tỷ đồng không thuộc hạn mức chỉ định thầu
Trường hợp đã tổ chức lựa chọn nhà thầu theo hình thức đấu thầu có sự tham gia của cộng đồng nhưng không có cộng đồng, tổ, nhóm thợ tham gia thì cần xem xét, phê duyệt lại hình thức lựa chọn nhà thầu khác để có căn cứ áp dụng.

Chi tiết »

Hình thức chào hàng cạnh tranh áp dụng cho gói thầu nào? Hình thức chào hàng cạnh tranh áp dụng cho gói thầu nào?
Về việc áp dụng phương pháp đánh giá hồ sơ dự thầu, đề xuất, bà Trang hỏi, nếu coi gói thầu trên là phức tạp thì có được áp dụng theo phương pháp giá thấp nhất không? Nếu không thì áp dụng theo phương pháp nào là đúng?

Chi tiết »

Giải đáp vướng mắc về hình thức chỉ định thầu Giải đáp vướng mắc về hình thức chỉ định thầu
Trong trường hợp các gói thầu không nằm trong quy định tại điểm e, khoản 1 Điều 22 của Luật Đấu thầu thì có giới hạn về hạn mức được áp dụng chỉ định thầu hay không?

Chi tiết »

Gói thầu nào được áp dụng chỉ định thầu? Gói thầu nào được áp dụng chỉ định thầu?
Tại Điều 40, Nghị định số 85/2009/NĐ-CP có quy định các gói thầu rà phá bom, mìn, vật nổ để chuẩn bị mặt bằng thi công xây dựng công trình được chỉ định thầu, nhưng Nghị định 63/2014/NĐ-CP không quy định trường hợp này được chỉ định thầu. Vậy, trường hợp này hạn mức được chỉ định thầu là bao nhiêu và hồ sơ mời thầu sẽ như thế nào?

Chi tiết »

Chỉ định thầu rút gọn áp dụng cho gói thầu xây lắp nào? Chỉ định thầu rút gọn áp dụng cho gói thầu xây lắp nào?
Trường hợp gói thầu xây lắp không quá 1 tỷ đồng, không sử dụng nguồn vốn mua sắm thường xuyên và đáp ứng các điều kiện quy định tại khoản 2, Điều 22 Luật Đấu thầu năm 2013 thì được phép áp dụng hình thức chỉ định thầu theo quy trình rút gọn theo các quy định.

Chi tiết »

Gói thầu nào được áp dụng phương pháp giá thấp nhất? Gói thầu nào được áp dụng phương pháp giá thấp nhất?
Điểm a, khoản 1, Điều 39 Luật Đấu thầu 2013 quy định phương pháp giá thấp nhất áp dụng đối với các gói thầu đơn giản, quy mô nhỏ trong đó các đề xuất về kỹ thuật, tài chính, thương mại được coi là cùng một mặt bằng khi đáp ứng các yêu cầu ghi trong hồ sơ mời thầu.

Chi tiết »

Việc xác định loại gói thầu do chủ đầu tư quyết định Việc xác định loại gói thầu do chủ đầu tư quyết định
Theo hướng dẫn của Bộ Kế hoạch và Đầu tư, việc xác định gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn có phải đơn giản hay không do chủ đầu tư quyết định căn cứ vào quy mô, tính chất cụ thể của gói thầu. Qua Cổng TTĐT Chính phủ, ông Nguyễn Nam Hải (tỉnh Hà Nam) đề nghị cơ quan chức năng giải đáp thắc mắc sau:

Chi tiết »

25 Page  123456...  
, ,CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI, trang 2
Video
Tin tức - sự kiện
Biên bản mở hồ sơ đề xuất, báo giá theo quy trình chào hàng cạnh tranh qua mạng Biên bản mở hồ sơ đề xuất, báo giá theo quy trình chào hàng cạnh tranh qua mạng
Nguyên tắc thu chi đăng tải thông tin về đấu thầu và trong lựa chọn nhà thầu qua mạng Nguyên tắc thu chi đăng tải thông tin về đấu thầu và trong lựa chọn nhà thầu qua mạng
Xử lý lỗi liên quan đến file đính kèm trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia Xử lý lỗi liên quan đến file đính kèm trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia
Xử lý hồ sơ đăng ký tham gia Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia đối với bên mời thầu được quy định như thế nào? Xử lý hồ sơ đăng ký tham gia Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia đối với bên mời thầu được quy định như thế nào?
Thay đổi, bổ sung thông tin đã đăng ký thông tin thầu trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia đối với nhà thầu, nhà đầu tư Thay đổi, bổ sung thông tin đã đăng ký thông tin thầu trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia đối với nhà thầu, nhà đầu tư
Quảng cáo

 


 CÔNG TY CP ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI

VP:Tầng 2 CT2 Toà Nhà FODACON - Đường Nguyễn Trãi - Quận Thanh Xuân - TP.Hà Nội
 Hotline: 0976 464 688       - Fax: 024.62633999

Email: phongdaotao88@gmail.com   ****   Website: http://www.pta.edu.vn/