ataşehir escort ümraniye escort porno brazzers antalya escort kadıköy escort ümraniye escort ataşehir escort

 
Danh mục
Đào tạo theo chương trình của doanh nghiệp
KHÓA HỌC TẠI ĐÀ NẴNG
KHÓA HỌC TẠI HCM
DỊCH VỤ TƯ VẤN ĐẤU THẦU
ĐÀO TẠO SƠ CẤP NGHỀ
DỊCH VỤ THÀNH LẬP CÔNG TY
ĐĂNG KÝ NHÀ THẦU
CHỨNG THƯ SỐ NHÀ THẦU
CHỨNG CHỈ HÀNH NGHỀ GIÁM SÁT
TÌNH HUỐNG TRONG ĐẤU THẦU
LỚP HỌC
LỊCH KHAI GIẢNG MỚI
CHỨNG CHỈ TIN HỌC, NGOẠI NGỮ A2, B1, B2
Tài liệu giáo trình, bài giảng
HD cấp chứng chỉ hành nghề
Lịch khai giảng Miền Bắc, Miền Trung, Miền Nam
KHÓA HỌC QLDA CNTT
KHÓA HỌC ĐẤU THẦU
XÉT TUYỂN CĐ, ĐẠI HỌC
CÁC KHÓA HỌC KHÁC
KHÓA HỌC TẠI HÀ NỘI
Dịch vụ tư vấn xin cấp chứng chỉ hành nghề
KHÓA XÂY DỰNG
Chứng Chỉ Hành Nghề Tổ Chức
Đăng ký học
Tư vấn trực tuyến
MIền Bắc
Miền Trung
Miền Nam
Hotline:
0976464688
 
Quảng cáo
Thống kê truy cập
Online: 5
Hôm nay: 122
Trong tuần: 122
Trong tháng: 122
Tổng: 4700413

         Home > TÌNH HUỐNG TRONG ĐẤU THẦU >
 Trường hợp nào bảo đảm dự thầu không hợp lệ? Trường hợp nào bảo đảm dự thầu không hợp lệ? , CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI

 Trường hợp nào bảo đảm dự thầu không hợp lệ?

Chi tiết câu hỏi :


Nhà thầu tham gia dự thầu có gửi kèm thư bảo lãnh dự thầu của ngân hàng với số tiền bảo lãnh và thời gian hiệu lực đúng yêu cầu hồ sơ mời thầu. Nhưng các điều kiện không được hoàn trả bảo lãnh dự thầu không bao gồm nội dung: “Nhà thầu vi phạm pháp luật về đấu thầu dẫn đến phải hủy thầu theo quy định tại Điểm D Mục 36.1 - Chỉ dẫn nhà thầu của hồ sơ mời thầu”. Bên mời thầu đánh giá nội dung trên là kèm theo điều kiện gây bất lợi cho bên mời thầu theo hướng dẫn Mục 19.3 CDNT Mẫu số 01 ban hành kèm theo Thông tư số 03/2015/TT-BKHĐT và kết luận bảo đảm dự thầu không hợp lệ để loại nhà thầu. Tôi xin hỏi, nội dung đánh giá trên của bên mời thầu có đúng quy định không?

Trả lời :

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Khoản 1, Điều 15 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định việc đánh giá hồ sơ dự thầu phải căn cứ vào tiêu chuẩn đánh giá hồ sơ dự thầu và các yêu cầu khác trong hồ sơ mời thầu, căn cứ vào hồ sơ dự thầu đã nộp, các tài liệu giải thích, làm rõ hồ sơ dự thầu của nhà thầu để bảo đảm lựa chọn được nhà thầu có đủ năng lực và kinh nghiệm, có giải pháp khả thi để thực hiện gói thầu.

Theo hướng dẫn tại khoản 19.3 Mục 19 Chương I Mẫu hồ sơ mời thầu xây lắp số 01 ban hành kèm theo Thông tư số 03/2015/TT-BKHĐT ngày 6/5/2015 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư thì bảo đảm dự thầu được coi là không hợp lệ khi thuộc một trong các trường hợp sau đây:

Có giá trị thấp hơn, thời gian hiệu lực ngắn hơn so với yêu cầu quy định tại Mục 19.2 CDNT, không đúng tên bên mời thầu (đơn vị thụ hưởng), không phải là bản gốc và không có chữ ký hợp lệ hoặc có kèm theo điều kiện gây bất lợi cho bên mời thầu.

Đối với vấn đề của ông Lưu, việc đánh giá hồ sơ dự thầu được thực hiện theo quy định nêu trên và thuộc trách nhiệm của bên mời thầu, tổ chuyên gia (Điều 75 và Điều 76 Luật Đấu thầu).
 

Ø  TẢI CÔNG VĂN DẤU ĐỎ

Ø  CÁC KHÓA HỌC KHÁC

Ø  DỊCH VỤ ĐĂNG KÝ CHỨNG THƯ SỐ LÊN MẠNG ĐẤU THẦU QUỐC GIA

Ø   DỊCH VỤ TƯ VẤN XIN CẤP CHỨNG CHỈ HÀNH NGHỀ HOẠT ĐỘNG XÂY DỰNG DOANH NGHIỆP VÀ CÁ NHÂN HẠNG 1, HẠNG 2, HẠNG 3

Ø  Đấu Thầu Nâng Cao

Ø  Đấu Thầu Qua Mạng

Ø  Thẩm Định Thầu

Ø  Đăng Ký Nhà Thầu

Ø  Đăng Ký Chứng Thư Số Nhà Thầu

Ø  Đăng Ký Chứng Thư Số

Ø  Chỉ Huy Trưởng

Ø  Giám Sát Thi Công Xây Dựng Công Trình

Ø  Kỹ Sư Định Giá Xây Dựng

Ø  An Toàn Lao Động

Ø  Sơ Cấp Cứu

Ø  Lập Và Quản Lý Dự Án CNTT

Ø  Giám Sát Thi Công Dự Án CNTT

Ø  Lập Dự Toán Chi Phí Đầu Tư Ứng Dụng CNTT

Ø  Ôn Thi Hành Nghề Đấu Thầu

Ø  Chứng Chỉ Hành Nghề Giám Sát

Ø  Chứng Chỉ Hành Nghề Hoạt Động Xây Dựng Tổ Chức Hạng 1, Hạng 2


       Các Tin khác
  + Hướng dẫn thủ tục chỉ định thầu (20/04/2019)
  + Phải làm rõ hồ sơ dự thầu khi có yêu cầu của bên mời thầu? (20/04/2019)
  + NHÀ THẦU ĐĂNG KÝ TRÊN HỆ THỐNG MẠNG ĐẤU THẦU QUỐC GIA THEO LỘ TRÌNH (19/04/2019)
  + Mua văn phòng công ty có phải theo Luật Đấu thầu? (18/04/2019)
  + Kê khai không trung thực thì nhà thầu sẽ bị đánh giá là gian lận (18/04/2019)
  + Hệ số thu nhập tăng thêm do đơn vị tự quy định? (27/03/2019)
  + Nhà thầu chính được giao bao nhiêu % khối lượng cho thầu phụ? (27/03/2019)
  + Mua văn phòng công ty có phải theo Luật Đấu thầu? (27/03/2019)
  + Nhà thầu được chỉ định không bắt buộc có tên trong Hệ thống (27/03/2019)
  + Đăng tải thông tin đấu thầu, lựa chọn nhà thầu qua mạng (24/03/2019)
  + Xử lý kỹ thuật trong trường hợp Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia gặp sự cố ngoài khả năng kiểm soát quy định như thế nào? (22/03/2019)
  + Biên bản mở hồ sơ đề xuất, báo giá theo quy trình chào hàng cạnh tranh qua mạng (16/02/2019)
  + Nguyên tắc thu chi đăng tải thông tin về đấu thầu và trong lựa chọn nhà thầu qua mạng (16/02/2019)
  + Xử lý lỗi liên quan đến file đính kèm trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia (16/02/2019)
  + Xử lý hồ sơ đăng ký tham gia Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia đối với bên mời thầu được quy định như thế nào? (16/02/2019)
  + Thay đổi, bổ sung thông tin đã đăng ký thông tin thầu trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia đối với nhà thầu, nhà đầu tư (16/02/2019)
  + Áp dụng chỉ định thầu phải đảm bảo hiệu quả hơn đấu thầu (11/02/2019)
  + Doanh nghiệp nào phải áp dụng Luật Đấu thầu? (11/02/2019)
  + Lựa chọn đơn vị đào tạo có phải theo Luật Đấu thầu? (11/02/2019)
  + Trường hợp nào không bắt buộc áp dụng Luật Đấu thầu? (11/02/2019)

  CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI

Trụ sở: Số 108 ngõ 72 Nguyễn Trãi, Thượng Đình, Thanh Xuân,  Hà Nội
VPGD: P1606, Tầng 16, tòa nhà FS FIVE SEASON, Số 47 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội

                Tel: 0976.464.688
 Email: phongdaotao88@gmail.com   ****   Website: http://hanoidaotao.edu.vn